หน้าแรก ข่าวกีฬา นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล

นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล

20
0
นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล
นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล

นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล โอลิมปิก 2020

นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล
นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล

นักตบเคนยา ปะทะนักตบสาวญี่ปุ่นในทีมแรก โปรแกรมวอลเลย์บอล โอลิมปิก 2020 แฟนลูกยางรอชม “เอฟไอวีบี” คลอดโปรแกรมวอลเลย์บอล โอลิมปิก 2020 ออกมาแล้ว ทั้งทีมหญิงและทีมชาย…

เมื่อวันที่ 13 ก.พ. 63 มีข่าวว่า สหพันธ์วอลเลย์บอลนานาชาติ หรือ เอฟไอวีบี เปิดโปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอล โอลิมปิก 2020 รอบสุดท้าย ที่สนามอารีอาเกะ อารีนา กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ออกมาแล้วดังนี้ โดยจะเริ่มแข่งวันที่ 25 กรกฎาคม

ประเภททีมหญิง

กลุ่มเอได่แก่เจ้าภาพ : ญี่ปุ่น (เจ้าภาพ), เซอร์เบีย, บราซิล, เกาหลีใต้, โดมินิกัน, เคนยา
กลุ่มบีได้แก่แชมป์เก่า: จีน (แชมป์เก่า), สหรัฐอเมริกา, รัสเซีย, อิตาลี, อาร์เจนตินา, ตุรกี

โปรแกรมการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม (เวลาไทย)

วันที่ 26 กรกฎาคม
กลุ่มเอ
12.20 น. เซอร์เบีย พบ โดมินิกัน
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ เคนยา
19.45 น. บราซิล พบ เกาหลีใต้
กลุ่มบี
07.00 น. รัสเซีย พบ อิตาลี
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ อาร์เจนตินา
14.25 น. จีน พบ ตุรกี

นักตบเคนยา วันที่ 28 กรกฎาคม

กลุ่มเอ
12.20 น. ญี่ปุ่น พบ เซอร์เบีย
17.40 น. บราซิล พบ โดมินิกัน
19.45 น. เกาหลีใต้ พบ เคนยา
กลุ่มบี
07.00 น. รัสเซีย พบ อาร์เจนตินา
09.05 น. จีน พบ สหรัฐอเมริกา
14.25 น. อิตาลี พบ ตุรกี

วันที่ 30 กรกฎาคม
กลุ่มเอ
09.05 น. เกาหลีใต้ พบ โดมินิกัน
12.20 น. เซอร์เบีย พบ เคนยา
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ บราซิล
กลุ่มบี
07.00 น. อิตาลี พบ อาร์เจนตินา
14.25 น. จีน พบ รัสเซีย
19.45 น. สหรัฐเมริกา พบ ตุรกี

นักตบเคนยา วันที่ 1 สิงหาคม

กลุ่มเอ
07.00 น. โดมินิกัน พบ เคนยา
14.25 น. เซอร์เบีย พบ บราซิล
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ เกาหลีใต้
กลุ่มบี
09.05 น. สหรัฐเมริกา พบ รัสเซีย
12.20 น. อาร์เจนตินา พบ ตุรกี
19.45 น. จีน พบ อิตาลี

วันที่ 3 สิงหาคม

กลุ่มเอ

07.00 น. เซอร์เบีย พบ เกาหลีใต้
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ โดมินิกัน
19.45 น. บราซิล พบ เคนยา
กลุ่มบี
09.05 น. สหรัฐเมริกา พบ อิตาลี
12.20 น. รัสเซีย พบ ตุรกี
14.25 น. จีน พบ อาร์เจนตินา

ประเภททีมชาย

กลุ่มเอได้แก่เจ้าภาพ: ญี่ปุ่น (เจ้าภาพ), โปแลนด์, อิตาลี, แคนาดา, อิหร่าน , เวเนซุเอลา
กลุ่มบี : บราซิล (แชมป์เก่า), สหรัฐอเมริกา, รัสเซีย, อาร์เจนตินา, ฝรั่งเศส, ตูนิเซีย

โปรแกรมการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม (เวลาไทย)

วันที่ 25 กรกฎาคม
กลุ่มเอ
07.00 น. อิตาลี พบ แคนาดา
14.25 น. ญี่ปุ่น พบ เวเนซุเอลา
17.40 น. โปแลนด์ พบ อิหร่าน
กลุ่มบี
09.05 น. บราซิล พบ ตูนิเซีย
12.20 น. รัสเซีย พบ อาร์เจนตินา
19.45 น. สหรัฐอเมริกา พบ ฝรั่งเศส

วันที่ 27 กรกฎาคม
กลุ่มเอ
07.00 น. อิหร่าน พบ เวเนซุเอลา
12.20 น. โปแลนด์ พบ อิตาลี
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ แคนาดา
กลุ่มบี
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ รัสเซีย
14.25 น. ฝรั่งเศส พบ ตูนิเซีย
19.45 น. บราซิล พบ อาร์เจนตินา

วันที่ 29 กรกฎคม
กลุ่มเอ
07.00 น. แคนาดา พบ อิหร่าน
14.25 น. โปแลนด์ พบ เวเนซุเอลา
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ อิตาลี
กลุ่มบี
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ ตูนิเซีย
12.20 น. อาร์เจนตินา พบ ฝรั่งเศส
19.45 น. บราซิล พบ รัสเซีย

วันที่ 31 กรกฎาคม
กลุ่มเอ
07.00 น. แคนาดา พบ เวเนซุเอลา
12.20 น. ญี่ปุ่น พบ โปแลนด์
17.40 น. อิตาลี พบ อิหร่าน
กลุ่มบี
09.05 น. บราซิล พบ สหรัฐอเมริกา
14.25 น. อาร์เจนตินา พบ ตูนิเซีย
19.45 น. รัสเซีย พบ ฝรั่งเศส

วันที่ 2 สิงหาคม
กลุ่มเอ
07.00 น. โปแลนด์ พบ แคนาดา
14.25 น. อิตาลี พบ เวเนซุเอลา
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ อิหร่าน
กลุ่มบี
09.05 น. บราซิล พบ ฝรั่งเศส
12.20 น. รัสเซีย พบ ตูนิเซีย
19.45 น. สหรัฐอเมริกา พบ อาร์เจนตินา

อ่านต่อ   ข่าวกีฬา

อ่านข่าวทั่วทุกมุมโลกไม่มีพลาด คลิก>>>  ข่าวฟุตบอลต่างประเทศ

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here