หน้าแรก ข่าวกีฬา FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว 

FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว 

125
0
FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว 
FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว 

FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว  มีใครผ่านเข้ารอบมาบ้าง

FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว 
FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว

FOX HUNT รุ่นที่ 5มีรายชื่อแข้งนักเตะออกมาแล้ว  มีใครผ่านเข้ารอบมาบ้าง  การแข่งขันฟุตบอลเยาวชนรายการ คิง เพาเวอร์ คัพ 2019/20 รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ชิงเงินรางวัลสูงสุด 1 ล้านบาท จบลงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยโรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี คว้าแชมป์ในปีนี้ไปครองได้สำเร็จ

 

ซึ่งในปีนี้ ได้รับความสนใจจากทีมโรงเรียนเข้าร่วม 326 ทีม มีนักเตะร่วมแข่งขันทั้งหมด 6,520 คน จากทั่วประเทศ จนได้รายชื่อ 33 คนรอบคัดเลือกสุดท้ายเพื่อเข้าแคมป์ทดสอบความสามารถ โดยมี สตีฟ ฮีลี่ย์ หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟ็อกซ์ ฮันท์ ประเทศอังกฤษ, บิลล์ วอลล์

 

หัวหน้าสเก๊าต์อะคาเดมี่ ของสโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ และทีมงานสต๊าฟฟ์โค้ชฟ็อกซ์ ฮันท์ จากประเทศอังกฤษร่วมคัดเลือกในครั้งนี้ ระหว่างวันที่ 7-15 กุมภาพันธ์ 2563 ณ แคมป์กิเลน วัลเล่ย์ เขาใหญ่

เพื่อเฟ้นหาสุดยอดเยาวชนไทยฝีเท้าดี จำนวน 10 คน เพื่อเข้าร่วมโครงการฟ็อกซ์ ฮันท์ รุ่นที่ 5 รับทุนการศึกษาฝึกทักษะฟุตบอลมืออาชีพที่สโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ พร้อมศึกษาระดับมัธยมปลายที่ Ratcliffe College ประเทศอังกฤษ เป็นเวลา 2 ปีครึ่ง

84072294_2467575366814982_405

 

 

รายชื่อนักฟุตบอลที่ผ่านการคัดเลือก 33 คน ดังนี้

 

ผู้รักษาประตู

  1. สุรดิษ นามต้นทอง โรงเรียนสารคามพิทยาคม
  2. ชาญชัย ทองสุข โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี
  3. ชญตว์ จันซุย โรงเรียนภัทรบพิตร

กองหลัง

  1. กิตติเวทย์ หล่อจิต โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์
  2. วุฒิชัย ขำครุฑ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์
  3. รชต วงค์กิติ โรงเรียนวชิราลัย
  4. ณัฐวุฒิ หมื่นแก้ว โรงเรียนประชารัฐพัฒนาการ
  5. วาริส ชูทอง โรงเรียนเทพศิรินทร์
  6. ภาณุวัฒน์ สิงห์กล้า โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์
  7. ศราวุฒิ สามารถ โรงเรียนเทพมิตรศึกษา
  8. โชคอำนวย เจริญราช โรงเรียนสารคามพิทยาคม
  9. เจษฎาพล มัธยม โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น
  10. สิริพัฒน์ แว่นรัมย์ โรงเรียนสารคามพิทยาคม
  11. กษิดิศ กาฬสินธุ์ โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม

 

กองกลาง

  1. อิทธิพล นาคสินธุ์ โรงเรียนเกาะสมุย
  2. วรฤทธิ์ มุงคุณ โรงเรียนภัทรบพิตร
  3. ธนวัฒน์ ทรายเพชร โรงเรียนบ้านนาดี
  4. ณัฐพงศ์ พูลทรัพย์ โรงเรียนปทุมคงคา
  5. วงศ์วรรธน์ เจริญทวีสุข โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  6. อนุชา แก้วกันหา โรงเรียนปทุมคงคา
  7. รัฐภูมิ พานเขจร โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี
  8. กิตติธร ศรีบุญ โรงเรียนเกาะสมุย
  9. พรสวรรค์ แสนกล้า โรงเรียนบ้านนาดี
  10. ภาณุ หมัดบก โรงเรียนกีฬาจังหวัดตรัง
  11. สิทธิชัย ผิวแดง โรงเรียนมัธยมเทศบาล 6 นครอุดรธานี
  12. วิชชากร แสนเหวิม โรงเรียนแก่นนคร
  13. ปัณณวัฒน์ ยอดสุทธิ โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครนครสวรรค์
  14. ณัฐพล สังข์ทอง โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี

 

กองหน้า

  1. ปิติภูมิ ศิริรอง โรงเรียนปทุมคงคา
  2. คุณากร สีมืด โรงเรียนมัธยมเทศบาล 6 นครอุดรธานี
  3. นัฏฐวัฒน์ เอี่ยมประเสริฐ โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา1
  4. กิติศักดิ์ พงษานิล โรงเรียนเกาะสมุย
  5. ฐภพภณ บุตรแก้ว โรงเรียนภัทรบพิตร

อยากินเคเอฟซีสุดคุ้ม คลิก>>> ชุดเคเอฟซี

ไม่พลาดข่าวกีฬา คลิก>>> ข่าวกีฬาวันนี้

 

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here